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TANGAZO LA SERIKALI Na. 678 Lililochapishwa 13/9/2019 
 

SHERIA YA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA,  
(SURA YA 407) 

_______ 
 

KANUNI 
________ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 60 (1) na (2)) 

________ 
 

KANUNI ZA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA (VIKUNDI VYA HUDUMA NDOGO ZA 
FEDHA VYA KIJAMII), 2019  

 

SEHEMU YA KWANZA 
MASHARTI YA UTANGULIZI 

  
Jina  1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 

Huduma Ndogo za Fedha (Vikundi vya Huduma Ndogo 
za Fedha vya Kijamii) za Mwaka 2019. 

  
Matumizi  2. Kanuni hizi zitatumika kwa watoa huduma 

ndogo za fedha waliosajiliwa kutoa huduma katika 
Daraja la 4 kwa mujibu wa Sheria. 

  
Tafsiri  3. Katika kanuni hizi, isipokuwa muktadha 

ukihitaji vinginevyo- 
 
 
 
Sheria Na. 
10 ya Mwaka 
2018 
 
Sura 197 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

“Akaunti” maana yake ni akaunti ya benki au fedha za 
kielektroniki; 
“Sheria” maana yake ni Sheria ya Huduma Ndogo za 
Fedha; 
“afisa aliyeidhinishwa” maana yake ni mtu ambaye 

ameteuliwa katika nafasi hiyo na Mamlaka ya 
Serikali za Mitaa; 

“Benki” maana yake ni kama ilivyotafsiriwa chini ya 
Sheria ya Benki Kuu ya Tanzania; 

“kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii” 
maana yake ni kama ilivyotafsiriwa kwenye 
Sheria; 

“katiba” maana yake ni makubaliano ya maandishi 
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Sura. 287 na 288 

yaliyopitishwa na kikundi cha huduma ndogo za 
fedha cha kijamii kwa mujibu wa Kanuni hizi; 

“taasisi ya ubadilishanaji wa taarifa za mikopo” maana 
yake ni taasisi mahsusi inayokusanya na kuuza 
taarifa za mikopo za watu binafsi na taasisi; 

“Mamlaka Kasimishwa” maana yake ni Mamlaka ya 
Serikali za Mitaa iliyokasimishwa na Benki 
kutekeleza majukumu na kuwa na mamlaka ya 
Benki kuhusiana na vikundi vya huduma ndogo 
za fedha vya kijamii kwa mujibu wa Sheria; 

 “mkopo mdogo wa nyumba” maana yake ni mkopo 
usiyo na dhamana au wenye dhamana 
unaotolewa kwa kaya zilizopo maeneo ya vijijini 
au mjini ili kujenga au kukarabati au kuboresha 
nyumba; 

“wanachama wa awali” maana yake ni wanachama 
waliohusika kuanzisha kikundi; 

“Mamlaka ya Serikali za Mitaa” maana yake ni kama 
ilivyotafsiriwa chini ya Sheria ya Serikali za Mitaa 
(Mamlaka ya Wilaya) na Sheria ya Serikali za Mitaa 
(Mamlaka za Miji); 

 “mwanachama” maana yake ni mtu ambaye ni 
mwanachama kwa mujibu wa katiba ya kikundi 
cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
kilichosajiliwa; 

“mtoa huduma ndogo za fedha” maana yake ni kama 
ilivyotafsiriwa kwenye Sheria; 

“Waziri” maana yake ni Waziri mwenye dhamana na 
masuala ya fedha; 
“mhamasishaji” maana yake ni mtu binafsi au taasisi 

iliyosajiliwa kwa ajili ya kuhamasisha na 
kuwezesha biashara ya huduma ndogo za fedha 
ikijumuisha uanzishaji, usajili na uendeshaji wa 
kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii;  

“michango” maana yake ni makusanyo ya fedha 
yaliyokubaliwa na wanachama wa kikundi ili 
kupata mtaji wa kikundi; 

“Daraja la 4” maana yake ni aina ya watoa huduma 
ndogo za fedha inayojumuisha kikundi cha huduma 
ndogo za fedha cha kijamii. 
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SEHEMU YA PILI 

UANZISHAJI WA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA 
CHA KIJAMII 

  
Uanzishaji wa 
kikundi cha 
huduma ndogo 
za fedha cha 
kijamii 

 4.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kinaweza kuanzishwa na watu binafsi 
walioungana kwa lengo la kuendesha biashara ya 
huduma ndogo za fedha kwa mujibu wa masharti ya 
Sheria na Kanuni hizi. 

  (2) Bila kuathiri kanuni ndogo ya (1) kikundi 
cha huduma ndogo za fedha cha kijamii kinaweza 
kuanzishwa na idadi ya watu kumi hadi hamsini walio 
na malengo yanayowiana kwa ajili ya shughuli za 
kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii. 

  
Mkutano wa 
awali  

 5.-(1) Watu ambao wanakusudia kuanzisha 
kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
wataitisha mkutano wa awali kwa madhumuni ya - 

 (a) kujadili na kukubaliana kuhusu uanzishwaji, 
malengo na katiba ya kikundi; na 

 (b) kuchagua kamati ya muda kwa ajili ya 
kuwezesha uanzishwaji wa kikundi. 

  (2) Wajumbe wa mkutano wa awali 
watachukuliwa kuwa ni wanachama wa awali wa 
kikundi tarajiwa cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii. 

  
Kamati ya Muda 
na majukumu 
yake 

 6.-(1) Kamati ya muda iliyochaguliwa chini ya 
kanuni ya 5 itakuwa na idadi ya wajumbe kama 
itakavyoamuliwa kwenye mkutano wa awali. 
 (2) Majukumu ya kamati ya muda yatakuwa 
yafuatayo- 

 (a) kupendekeza jina na malengo ya kikundi 
kinachoanzishwa; 

(b) kuandaa rasimu ya katiba ya kikundi 
ambayo, kwa kiwango cha chini itajumuisha 
masuala yaliyoainishwa kwenye Jedwali la 
Kwanza la Kanuni hizi; 

 (c) kuorodhesha majina ya wanachama wa awali 
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na kuchukua taarifa za   mkutano wa awali; 
 (d) kupendekeza muundo wa kikundi; 
 (e) kuandaa au kupata nyaraka zote muhimu 

kwa madhumuni ya kutimiza vigezo vya 
usajili; 

 (f) kufanya mkutano wa uanzishwaji wa 
kikundi; na 

 (g) kufanya mkutano wa kwanza baada ya 
usajili wa kikundi. 

  
Mkutano wa 
Uanzishaji na 
majukumu yake 

 7.-(1)  Kutakuwa na mkutano wa uanzishaji wa 
kikundi wa wanachama wa awali ambao utaandaliwa na 
kamati ya muda kwa madhumuni ya kuanzisha na 
kusajili kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii. 
 (2) Mkutano wa uanzishaji utakaofanywa chini 
ya kanuni ndogo ya (1) unaweza kufanywa chini ya 
uongozi wa afisa aliyeidhinishwa au mhamasishaji na 
utakuwa na majukumu yafuatayo-   

 (a) kupitisha jina na malengo ya kikundi 
yaliyopendekezwa; 

 (b) kukubaliana kuhusu muundo wa kikundi 
kama ulivyopendekezwa na kamati ya 
muda; 

 (c) kupendekeza majina ya viongozi wa 
kikundi; 

 (d) kujadili na kuthibitisha rasimu ya katiba na 
nyaraka zingine zilizoandaliwa na kamati 
ya muda kwa madhumuni ya kuomba usajili 
wa kikundi; na 

 (e) kuipatia kamati ya muda jukumu la 
kukamilisha nyaraka muhimu kwa ajili ya 
usajili na kuziwasilisha Benki au Mamlaka 
Kasimishwa. 

  (3) Endapo wanachama wa awali au kamati ya 
muda imemhusisha mhamasishaji kwa madhumuni ya 
kusaidia uanzishwaji na usajili wa kikundi, majukumu 
ya mhamasishaji yatajumuisha- 

 (a) kuandaa katiba na nyaraka zingine muhimu 
kwa ajili ya uanzishaji na usajili wa 
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kikundi;   
 (b) kutoa mafunzo kwa wanachama wa awali 

ili kuwezesha mchakato wa  uanzishaji  na 
usajili; na 

 (c) kutekeleza kazi nyingine kama 
atakavyoelekezwa na wanachama wa awali 
au kamati ya muda kwa madhumuni ya 
uanzishaji na usajili wa kikundi. 

  (4) Majukumu ya mhamasishaji kwa 
madhumuni ya uanzishaji na usajili wa kikundi 
yatakoma mara tu usajili wa kikundi utakapokamilika; 
isipokuwa kama atahitajika kufanya shughuli zingine za 
uhamasishaji.   

  
SEHEMU YA TATU 

USAJILI WA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA 
CHA KIJAMII 

  
Maombi ya 
usajili 

 8.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii ambacho kinakusudia kufanya biashara ya 
huduma ndogo za fedha kitatuma maombi ya usajili 
kwa Benki au kwa Mamlaka Kasimishwa kwa kutumia 
Fomu Na. 2 iliyoanishwa katika Jedwali la Pili la 
Kanuni hizi. 

  (2)  Maombi yaliyofanywa chini ya kanuni 
ndogo ya (1) yataambatishwa na vifuatavyo- 

 (a) nakala mbili za katiba zilizosainiwa na 
wanachama wote; 

 (b) nakala mbili za mihtasari ya mikutano ya 
uanzishaji ambayo imesainiwa na 
wanachama wote;  

 (c) maazimio ya wanachama kuanzisha na 
kusajili kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii yatakayowasilishwa kupitia 
Fomu Na. 1 kama ilivyoanishwa katika 
Jedwali la Pili; 

 (d) mapendekezo ya muundo wa kikundi na 
majina ya viongozi wanaopendekezwa na 
mwombaji; 

 (e) orodha ya wanachama, kwa kuzingatia 
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kwamba idadi ya wanachama inakidhi kanuni 
ya 4(2); 

 (f) uthibitisho wa malipo ya michango ya 
wanachama wa awali; 

 (g) barua ya utambulisho wa mwombaji kutoka 
mamlaka ya kata au ya kijiji; na 

 (h) nyaraka au taarifa nyingine yoyote muhimu. 
  
Jina la kikundi 
cha huduma 
ndogo za fedha 
cha kijamii 

 9.-(1) Jina la kikundi cha huduma ndogo za 
fedha cha kijamii lililopendekezwa kwa madhumuni ya 
maombi ya usajili litakuwa la kipekee na litajumuisha 
maneno “Kikundi cha Huduma Ndogo za Fedha cha 
Kijamii”.  

  (2) Bila kujali masharti ya kanuni ndogo ya (1) 
jina la kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
halitajumuisha neno “benki”. 

  
Maamuzi ya 
maombi ya 
usajili  

 10.-(1) Benki au Mamlaka Kasimishwa 
itapaswa, ndani ya siku kumi na nne baada ya kupokea 
nyaraka za maombi ya usajili zilizokamilika, kufanyia 
kazi maombi na kutoa maamuzi. 

  (2)  Pale ambapo Benki au Mamlaka 
Kasimishwa imepokea nyaraka ambazo hazijakamilika 
au zenye makosa kwa madhumuni ya usajili, Benki au 
Mamlaka Kasimishwa inaweza, kabla ya kuamua 
maombi hayo, kumtaka mwombaji- 

 (a) kuwasilisha nyaraka au taarifa 
zilizokosekana; au 

 (b) kurekebisha makosa hayo ili kukidhi vigezo 
vya usajili. 

  
Hati ya usajili  11.-(1) Benki au Mamlaka Kasimishwa, baada 

ya kujiridhisha kwamba vigezo vyote vimekamilika, 
itasajili kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
na kukipatia hati ya usajili; 

  (2) Endapo Benki au Mamlaka Kasimishwa 
haijaridhika na utekelezaji wa masharti ya maombi, 
itakataa maombi ya usajili. 

  (3) Hati ya usajili iliyotolewa chini ya kanuni 
ndogo ya (1) itakuwa kwenye Fomu Na. 3 kama 
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ilivyoainishwa kwenye Jedwali la Pili la Kanuni hizi. 
  (4) Hati ya usajili iliyotolewa chini ya Kanuni 

hizi itaanza kutumika kuanzia tarehe iliyotolewa na 
itaendelea kuwa halali hadi itakapofutwa na Benki au 
Mamlaka Kasimishwa. 

  
Kikao cha 
kwanza 

 12.-(1) Kamati ya muda itaitisha kikao cha 
kwanza, ndani ya mwezi mmoja tangu kupokea hati ya 
usajili, kwa madhumuni ya-  

 (a) kuwasilisha hati ya usajili kwa wanachama 
wa kikundi; 

 (b) kuthibitisha viongozi waliopendekezwa au 
kuchagua viongozi wa kikundi kwa mujibu 
wa katiba; 

 (c) kuvunja kamati ya muda; na 
 (d) kujadili masuala mengine kama wanachama 

watakavyoona inafaa au kama 
ilivyoainishwa kwenye katiba.  

  (2) Katika kikao cha kwanza, hakuna kanuni 
yoyote itakayomzuia mjumbe wa kamati ya muda 
kuchaguliwa kuwa kiongozi wa kikundi.  

  
Kukataliwa kwa 
usajili 

 13.-(1) Benki au Mamlaka Kasimishwa inaweza 
kukataa kusajili kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii pale ambapo kikundi hicho kimeshindwa 
kufanya yafuatayo- 

 (a) kukidhi masharti ya maombi ya usajili kama 
yalivyoainishwa kwenye kanuni ya 8 ya 
Kanuni hizi; au 

 (b) kuwasilisha taarifa au nyaraka sahihi na 
stahiki zinazohitajika kwa ajili ya usajili. 

  (2) Endapo Benki au Mamlaka Kasimishwa 
imekataa kusajili kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii, ndani ya siku saba kuanzia tarehe ya 
maamuzi hayo, itatoa notisi ya maandishi kwa kikundi 
ikielezea sababu za kukataa. 

  
Maombi rejea ya 
usajili 

 14. Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii ambacho maombi yake ya usajili yamekataliwa 
chini ya kanuni ya 13 kinaweza kuwasilisha maombi 
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mapya baada ya kukamilisha mapungufu yaliyoonekana 
wakati wa maombi ya awali au mapitio yaliyofuata 
yamerekebishwa au kushughulikiwa vinginevyo. 

  
Rufaa kwa  
kukataliwa 
usajili 

 15.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii ambacho hakijaridhishwa na maamuzi ya Benki 
au Mamlaka Kasimishwa chini ya kanuni ya 13 
kinaweza, ndani ya siku thelathini, kuanzia tarehe ya 
kupokea notisi ya maandishi- 

 (a) ikiwa ni maamuzi ya Mamlaka Kasimishwa, 
kukata rufaa kwa Benki;   au 

 (b) ikiwa ni maamuzi ya Benki, kukata rufaa 
kwa Waziri. 

  (2) Rufaa iliyokatwa chini ya kanuni ndogo ya 
(1), itakuwa ya maandishi na itaelezea kwa uwazi 
yafuatayo-  

 (a) kiini cha rufaa; 
 (b) sababu za rufaa; na 
 (c) masuala mengine yoyote muhimu. 
  (3) Waziri ataamua rufaa kwa mujibu ya 

masharti ya Kanuni ya Huduma Ndogo za Fedha 
(Majukumu ya Waziri), 2019. 

  (4)  Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya  (1), Benki 
au Waziri, ndani ya siku sitini tangu tarehe ya kupokea 
maombi ya rufaa, ataamua rufaa hiyo. 

  (5)  Katika kuamua rufaa chini ya kanuni ndogo 
ya (3), Benki au Waziri anaweza kumtaka mkata rufaa 
kuwasilisha nyaraka au taarifa zozote muhimu ambazo 
zinajenga msingi wa rufaa yake. 

  
Rejesta ya 
vikundi vya 
huduma ndogo 
za fedha vya 
kijamii  

 16.-(1) Kwa kuzingatia kifungu cha 54 cha 
Sheria, Benki au Mamlaka Kasimishwa itaweka na 
kutunza rejesta ya vikundi vya huduma ndogo za fedha 
vya kijamii. 

  (2) Rejesta inayotajwa katika kanuni ndogo ya 
(1) itakuwa na taarifa zifuatazo- 

 (a) jina, anuani na mawasiliano ya kikundi; 
 (b) majina na mawasiliano ya viongozi wa 

kikundi; 
 (c) eneo la kutoa huduma; 
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 (d) namba ya usajili; 
 (e) tarehe ya usajili;  
 (f) idadi ya wanachama; na  
 (g) taarifa nyingine yoyote ambayo Benki au 

Mamlaka Kasimishwa itaona inafaa. 
  
Kufutwa kwa 
usajili 

 17.-(1) Benki au Mamlaka Kasimishwa, pale 
itakapojiridhisha kwamba kikundi cha huduma ndogo 
za fedha cha kijamii kilichosajiliwa kimeshindwa 
kutekeleza vigezo na masharti ya usajili, au kimekiuka 
masharti ya Sheria au Kanuni hizi, inaweza kufuta hati 
ya usajili na kuondoa jina la kikundi katika rejesta. 

  (2) Endapo Benki au Mamlaka Kasimishwa 
imefuta usajili wa kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii, itakipatia kikundi notisi ya maandishi 
ambayo pamoja na mambo mengine, itaelezea sababu 
za maamuzi hayo. 

  (3) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii ambacho hakijaridhishwa na maamuzi ya Benki 
au Mamlaka Kasimishwa chini ya kanuni ndogo ya (1) 
kinaweza, ndani ya siku thelathini kuanzia tarehe ya 
kupokea notisi ya maandishi-  

 (a) ikiwa ni maamuzi ya Mamlaka Kasimishwa, 
kukata rufaa kwa Benki; au 

 (b) ikiwa ni maamuzi ya Benki, kukata rufaa 
kwa Waziri. 

  (4)  Masharti ya kanuni ya 15 yanayohusiana na 
rufaa yatatumika kama yalivyo pamoja na marekebisho 
madogo stahiki. 

  
SEHEMU YA NNE 

UENDESHAJI 
  
Kuanza shughuli 
za uendeshaji 

 18.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kilichosajiliwa kitaanza kujiendesha ndani ya 
miezi mitatu kuanzia tarehe ya usajili.  

  (2)  Benki au Mamlaka Kasimishwa inaweza, 
kwa notisi ya maandishi ya siku kumi na nne, kufuta 
usajili wa kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii chochote ambacho kimeshindwa kuanza 
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kujiendesha kwa mujibu wa kanuni ndogo ya (1).  
  (3) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 

kijamii kilichosajiliwa ambacho hakijaridhika na 
maamuzi ya Benki au Mamlaka Kasimishwa chini ya 
kanuni ndogo ya (2) kinaweza, ndani ya siku thelathini 
kuanzia tarehe ya kupokea notisi ya maandishi-  

 (a) ikiwa ni maamuzi ya Mamlaka Kasimishwa, 
kukata rufaa kwa Benki; au 

 (b) ikiwa ni maamuzi ya Benki, kukata rufaa 
kwa Waziri. 

  (4)  Masharti ya kanuni ya 15 yanayohusiana na 
rufaa yatatumika kama yalivyo pamoja na marekebisho 
yoyote madogo stahiki.  

  
Shughuli 
zinazoruhusiwa 
na 
zisizoruhusiwa 

 19.-(1) Kwa kuzingatia kifungu cha 36 cha 
Sheria, shughuli zinazoruhusiwa kufanywa na kikundi 
cha huduma ndogo za fedha cha kijamii zitajumuisha 
yafuatayo:  

 (a) kuhamasisha ukusanyaji wa michango 
kutoka kwa wanachama wake; 

 (b) kutoa mikopo kwa wanachama wake; 
 (c) kuhamasisha ukusanyaji fedha kwa ajili ya 

ustawi wa kijamii na kiuchumi kwa 
wanachama wake; na 

 (d) shughuli zingine zozote zitakazoidhinishwa 
na Benki. 

  (2) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii hakitaruhusiwa kufanya shughuli zifuatazo- 

 (a) kupokea akiba kutoka kwa wasio 
wanachama; 

 (b) kufungua tawi, wakala au kituo cha huduma; 
au  

 (c) shughuli zingine zozote kama 
zitakavyoainishwa na Benki. 

  
Masharti ya 
uendeshaji 

 20.-(1) Bila kujali masharti yoyote katika 
Kanuni hizi yanayomaanisha vinginevyo, kikundi cha 
huduma ndogo za fedha cha kijamii kilichosajiliwa 
kitapaswa-  

 (a) kuwa na anuani ya mahali au eneo 
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wanalokutana kufanya biashara ya huduma 
ndogo za fedha; 

 (b) kuendesha biashara ya huduma ndogo ya 
fedha kwa mujibu wa Sheria, Kanuni hizi na 
katiba ya kikundi; 

 (c) kufungua na kuendesha akaunti ya benki au 
taasisi yoyote ya fedha au aina yoyote ya 
akaunti kwa ajili ya kuendesha shughuli 
zake; 

 (d) kuwajibika kwa Benki au Mamlaka 
Kasimishwa; 

 (e) kugawa faida au kulipa riba  kwa 
wanachama wake kwa mujibu wa katiba 
yake; 

 (f) kuweka na kutunza taarifa za kumbukumbu 
za msingi za fedha na taarifa zingine 
muhimu zinazohusu uendeshaji wake; 

 (g) kuwezesha hesabu na kumbukumbu za 
fedha kufuatiliwa au kukaguliwa kama 
ilivyoanishwa kwenye Kanuni hizi; 

 (h) kuweka na kutunza mihtasari ya mikutano, 
rejesta ya wanachama, nakala za katiba na 
kumbukumbu zingine muhimu; 

 (i) kuteua mtu atakayewajibika na udhibiti wa 
ndani wa masuala ya fedha kama 
ilivyoainishwa katika Kanuni; 

 (j) kuwasilisha taarifa na masuala mengine 
muhimu kwa Benki au Mamlaka 
Kasimishwa kama ilivyoainishwa katika 
Kanuni hizi; na 

 (k) kuzingatia misingi ya kumlinda mtumiaji 
kwa mujibu wa Sheria na Kanuni hizi. 

  (2) Benki au Mamlaka Kasimishwa inaweza 
kutoa waraka na miongozo kwa madhumuni ya 
kuwezesha utekelezaji wa masharti ya uendeshaji kwa 
mujibu wa kanuni ndogo ya (1). 

  
Uwasilishaji wa 
taarifa 

 21.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kwa kila robo mwaka, kitawasilisha taarifa za 
kumbukumbu za msingi za fedha na masuala mengine 
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muhimu kwa Benki au Mamlaka Kasimishwa.   
  (2) Taarifa zinazorejewa chini ya kanuni ndogo 

ya (1) zitawasilishwa kwa namna iliyoainishwa katika 
Jedwali la Tatu na kwa kiwango cha chini zitajumuisha 
yafuatayo- 

 (a) michango ya wanachama, michango 
iliyohamasishwa, orodha ya mikopo, 
matumizi, mapato, mgawanyo wa ziada na 
mikopo ya kikundi; 

 (b) kumbukumbu za idadi, mahudhurio na 
masuala husika ya mikutano iliyofanyika 
ndani ya robo mwaka; na 

 (c) taarifa zingine muhimu kama zitakavyoweza 
kuainishwa na Benki au Mamlaka 
Kasimishwa. 

  
Utawala wa 
kikundi cha 
huduma ndogo 
za fedha cha 
kijamii 

 22.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kitahakikisha masuala yote yanayohusu utawala 
wa kikundi yameainishwa katika katiba yake. 
 (2) Kwa dhumuni la kuwa na utawala bora, 
kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
kitahakikisha- 

 (a) kinaitisha mikutano ikiwemo mikutano ya 
kawaida na mikutano mikuu kwa namna 
ilivyoainishwa katika katiba yake; 

 (b) kinachagua kidemokrasia viongozi wenye 
uadilifu kwa mujibu wa katiba yake; 

 (c) kuna uwazi na uwajibikaji wa masuala yake 
kwa wanachama wake; na  

 (d) kinatekeleza shughuli nyingine yoyote kwa 
madhumuni ya kuhakikisha kuna utawala 
bora. 

  
Kumlinda mlaji   23. Kwa madhumuni ya kuzingatia misingi ya 

kumlinda mlaji, kila kikundi cha huduma ndogo za 
fedha cha kijamii kitapaswa- 

 (a) kuwa na taratibu za kushughulikia 
malalamiko na kutatua migogoro na kuteua 
mtu au watu kutoka miongoni mwa 
wanachama watakaoshughulikia malalamiko 
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na migogoro ya wanachama, ndani ya katiba 
yake; 

 (b) kuwa na mfumo wa kutoa elimu ya kifedha 
kwa wanachama wake; 

 (c) kuhakikisha kwamba vigezo na masharti ya 
mikopo au huduma zinazohusu mikopo ni ya 
wazi, haki, yanakubalika na yanalinda haki 
za wanachama; 

 (d) kuweka wazi kwa wanachama taarifa 
zinazohusu mwenendo wa kikundi; 

 (e) kuhakikisha kwamba kila mwanachama wa 
kikundi anaielewa katiba na anapewa nakala 
ya katiba; 

 (f) kuhakikisha kwamba taratibu za kukusanya 
na kurejesha madeni zinalinda haki za 
wanachama; na 

 (g) kufanya shughuli nyingine yoyote 
inayokusudiwa kulinda haki na maslahi ya 
wanachama wake. 

  
Ushirikiano na 
taasisi nyingine 

 24.-(1)  Kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii kinaweza kushirikiana na taasisi zingine 
kwa madhumuni ya uendeshaji bora wa shughuli zake 
ikiwemo upatikanaji wa- 

 (a) huduma za kifedha kutoka benki na taasisi 
za fedha ikiwa ni pamoja na mikopo na 
akaunti za benki; 

 (b) misaada ya kifedha kutoka kwa asasi au 
taasisi zisizo za kifedha; na 

 (c) elimu ya fedha na huduma zingine za 
uwezeshaji kutoka kwa asasi au taasisi 
husika. 

  (2) Endapo kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii kinakusudia kupata mkopo kutoka kwa 
benki, taasisi ya fedha au taasisi nyingine yoyote, 
kitahakikisha kwamba- 

 (a) vigezo na masharti ya mkopo ni ya wazi na 
yanakubalika na wanachama wote wa 
kikundi; na 

 (b) mkopo hautazidi jumla ya mali za kikundi 
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isipokuwa kama mkopo huo una dhamana 
ambayo inaweza kufidia mkopo wote. 

  (3) Endapo kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii kinapokea huduma ya kifedha kutoka benki, 
taasisi ya kifedha au taasisi nyingine yoyote inayotoa 
huduma ndogo za fedha kidigitali, kitahakikisha 
wanachama wake wana uelewa wa kutosha wa huduma 
inayotolewa ikiwemo vihatarishi, gharama na faida. 

  
SEHEMU YA TANO 

UFUATILIAJI NA UDHIBITI WA NDANI  
  
Ufuatiliaji  25.-(1) Benki au Mamlaka Kasimishwa itafanya 

ufuatiliaji endelevu wa uendeshaji wa vikundi vya 
huduma ndogo za fedha vya kijamii. 

  (2) Benki au Mamlaka Kasimishwa, kwa 
madhumuni ya ufuatiliaji wa uendeshaji wa kikundi, 
itatekeleza wajibu ufuatao-  

 (a) kupitia na kuchambua taarifa husika 
zilizowasilishwa na kikundi cha huduma 
ndogo za fedha cha kijamii; 

 (b) kupitia na kuchambua malalamiko na 
migogoro iliyowasilishwa kwa  Benki au 
Mamlaka Kasimishwa kwa madhumuni ya 
kuyapatia ufumbuzi; 

 (c) kuvitembelea rasmi vikundi vya huduma 
ndogo za fedha vya kijamii ili kubaini 
utendaji kazi wake na uzingatiaji wa 
masharti ya Sheria na Kanuni hizi; na 

 (d) kutekeleza majukumu yoyote kama 
itakavyoona inafaa.  

  (3)  Endapo Benki au Mamlaka Kasimishwa, 
katika kutekeleza majukumu yake chini ya kanuni 
ndogo ya (2) itabaini mapungufu, Benki au Mamlaka 
Kasimishwa inaweza, kwa maandishi kutoa ushauri au 
kukielekeza kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii, kurekebisha mapungufu hayo ndani ya siku 
ishirini na moja au kwa kipindi ambacho Benki au 
Mamlaka Kasimishwa itaona kinafaa. 
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Uteuzi wa 
mdhibiti wa 
ndani 

 26.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii, kupitia mkutano rasmi, kitateua mtu miongoni 
mwa wanachama au nje ya wanachama ambaye 
atakuwa na jukumu la udhibiti wa ndani wa masuala ya 
kifedha na uendeshaji. 

  (2) Mtu aliyeteuliwa chini ya kanuni ndogo ya 
(1) atapaswa kuwa mtu mwenye uadilifu na ambaye ana 
angalau cheti cha elimu ya sekondari na atakuwa na 
majukumu yafuatayo-  

 (a) kukagua na kupitia nyaraka zote husika 
ikijumuisha kumbukumbu za fedha, rejesta 
ya wanachama, fomu za mikopo na 
mihtasari ya mikutano ili kuhakikisha 
utekelezaji; 

 (b) kuandaa taarifa ya nyaraka zilizokaguliwa au 
kupitiwa na kuwasilisha taarifa kwa 
wanachama; 

 (c) kuhakikisha matokeo na mapendekezo 
yanayolenga kuboresha uendeshaji wa 
kikundi yametekelezwa ipasavyo; 

 (d) kuhakikisha kwamba ushauri, amri au 
maelekezo yaliyotolewa na Benki au 
Mamlaka Kasimishwa yametekelezwa 
ipasavyo;  

 (e) kuhakikisha nyaraka na taarifa zote ni sahihi 
na zinawasilishwa kwa Benki au Mamlaka 
Kasimishwa kwa wakati;   

 (f) kuhakikisha kwamba kikundi cha huduma 
ndogo za fedha cha kijamii kimefuata 
masharti yote ya uendeshaji yalioainishwa 
chini ya kanuni ya 20; 

 (g) kuhakikisha kuwa uendeshaji wa kikundi 
cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 
ikijumuisha uhamasishaji wa michango ya 
wanachama, michango, utoaji wa mikopo na 
mgawanyo wa ziada unazingatia  masharti 
ya Sheria, Kanuni hizi na katiba; 

 (h) kuhakikisha kwamba kuna mgawanyo wa 
majukumu na wajibu miongoni mwa 
viongozi na wanachama; na 
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 (i) kutekeleza majukumu mengine yoyote kama 
atakavyoelekezwa na wanachama au kwa 
mujibu wa katiba.  

  (3)  Mtu atakayeteuliwa chini ya kanuni ndogo 
ya (1)- 

 (a) hatajihusisha na uendeshaji wa kikundi kama 
vile kuidhinisha mikopo, kuandaa 
kumbukumbu, kupokea michango na 
kutunza fedha za kikundi; 

 (b) atahakikisha kwamba hakuna mgongano wa 
kimaslahi unaohusu majukumu yake ya 
uendeshaji au shughuli za kikundi; na 

 (c) hatachaguliwa au kuteuliwa kuwa kiongozi 
wa kikundi wakati akitekeleza majukumu 
yake. 

  
SEHEMU YA SITA 

MASHARTI YA JUMLA 
 

Ubadilishanaji 
wa taarifa za 
mikopo 

 27.-(1) Kila kikundi cha huduma ndogo za fedha 
cha kijamii kitaweka na kutunza taarifa za mikopo za 
wanachama wake kwa madhumuni ya kubadilishana 
taarifa kupitia taasisi ya ubadilishanaji wa taarifa za 
mikopo. 

 
 
 
Sura ya 197 

 (2) Taarifa ya mikopo chini ya kanuni hii 
itawasilishwa kwa taasisi ya ubadilishanaji wa taarifa za 
mikopo na kubadilishana kwa namna ambavyo 
itaelekezwa na Benki na kwa mujibu wa masharti ya 
Sheria na Sheria ya Benki Kuu ya Tanzania. 

  (3) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kitahakikisha kwamba wanachama wote 
wameridhia kwa maandishi kuruhusu kikundi kupata, 
kubadilishana au kuweka wazi taarifa zote za mikopo 
zinazohusu wanachama kwa wakopeshaji au taasisi ya 
ubadilishanaji wa taarifa za mikopo. 

  (4)  Kwa madhumuni ya kanuni hii, “taarifa za 
mikopo” maana yake ni taarifa zozote zikijumuisha 
taarifa zinazohusu utambulisho wa mtu, jina kamili, 
tarehe ya kuzaliwa, eneo la makazi, maeneo ya makazi 
ya awali, hali ya ndoa, jina la mwenza, sehemu ya kazi, 
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sehemu za awali za kazi, mwenendo wa ulipaji, madeni 
yaliyopo, mali na maulizo ya historia ya mikopo au 
taarifa zinazohusu taasisi au biashara ambazo zitasaidia 
kutambua taasisi au taarifa za biashara zinazohusu 
usajili, kodi, wakurugenzi, utawala, madeni yaliyopo, 
mali, maulizo ya historia ya  madeni na taarifa zingine 
za biashara. 

  
Kumtumia  
mhamasishaji 

 28.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kinaweza kumtumia mhamasishaji kwa 
madhumuni ya kuhamasisha shughuli za kikundi na 
kikundi kitahakikisha kwamba mhamasishaji 
amesajiliwa na Mamlaka ya Serikali za Mitaa kwa 
mujibu wa Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha 
(Majukumu ya Waziri). 

  (2) Mhamasishaji atakayetumiwa chini ya 
kanuni ndogo ya (1) hatokuwa na haki za kipekee za 
kutoa huduma za uhamasishaji kwa kikundi. 

  
Kipindi cha 
mpito 

 29.-(1) Kwa mujibu wa kifungu cha 57 cha 
Sheria, kikundi kilichokuwa kinaendesha biashara ya 
huduma ndogo za fedha kabla ya kuanza kutumika kwa 
Sheria na ambacho kinashindwa kutimiza masharti ya 
usajili ndani ya muda wa miezi kumi na mbili baada ya 
kuanza kutumika kwa Sheria kitafunga biashara na 
kukoma kuendesha biashara ya huduma ndogo za fedha.  

  (2) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na 
Kanuni hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na 
hatia ataadhibiwa kwa mujibu wa kifungu cha 16 cha 
Sheria. 

  
Kuhama daraja 
kwa kikundi cha 
huduma ndogo 
za fedha cha 
kijamii 

 30.-(1) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii kinaweza, kwa kutuma maombi na kufikia 
vigezo vilivyoainishwa kwenye kanuni husika 
zilizoandaliwa chini ya Sheria au sheria nyingine 
yoyote, kwenda Daraja lingine.  

  (2) Kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 
kijamii hakiwezi kuomba kuhamia daraja lingine kama 
ilivyoainishwa katika kanuni ndogo ya (1) isipokuwa-  

 (a) kikundi hicho, kwa maandishi, kimeijulisha 
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Benki au Mamlaka Kasimishwa nia ya 
kuhama kwake; na 

 (b) wanachama wake wameamua kuhama kwa 
mujibu wa katiba ya kikundi.  

  
Adhabu za 
jumla 

 31. Mtu yeyote ambaye atakiuka masharti ya 
Kanuni hizi, pale ambapo adhabu haijaainishwa 
atakuwa ametenda kosa na atakapopatikana na hatia, 
atatakiwa kulipa faini isiyopungua shilingi milioni moja 
na isiyozidi shilingi milioni kumi au kifungo 
kisichopungua miezi mitatu na kisichozidi miaka miwili 
au vyote kwa pamoja. 

  
Hatua za 
kiutawala 

 32.-(1) Bila kuathiri adhabu zilizowekwa 
kwenye Sheria, pale ambapo kikundi cha huduma 
ndogo za fedha cha kijamii kimeshindwa kutekeleza 
masharti ya Sheria au Kanuni hizi, Benki au Mamlaka 
Kasimishwa inaweza kuchukua hatua za kiutawala 
kama itakavyoona inafaa kuhakikisha utekelezwaji wa 
masharti hayo. 

  (2) Hatua za kiutawala zilizorejewa chini ya 
kanuni ndogo ya (1) zitajumuisha yafuatayo- 

 (a) kusimamisha mgao wa ziada au faida 
unaofanywa kwa wanachama; 

 (b) kusimamisha au kufuta usajili; 
 (c) kuwasimamisha viongozi kutekeleza 

majukumu yao pale ambapo viongozi hao 
wamevunja masharti ya Sheria, Kanuni hizi 
au sheria nyingine yoyote; 

 (d) kutoa onyo au amri ikikielekeza kikundi cha 
huduma ndogo za fedha cha kijamii 
kurekebisha mapungufu; na  

 (e) hatua nyingine yoyote inayokusudia 
kuhakikisha kuna utekelezaji wa Sheria na 
Kanuni hizi. 
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_______ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
_______  

 
(Limeandaliwa chini ya kanuni ya 6(2)(b)) 

_______ 
 

MFANO WA KATIBA YA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA KIJAMII 

 

Kwa mujibu wa kanuni ya 6 (2), katiba ya kikundi cha huduma ndogo za 

fedha cha kijamii kwa kiwango cha chini itajumuisha yafuatayo: 

1 Jina, anuani ya mahali na mawasiliano  

2 Sehemu ya biashara na eneo la uendeshaji 

3 Malengo ya kikundi    

4 Masuala ya uanachama yakijumuisha, michango ya uanachama, 

michango ya vipindi,  kukubaliwa, haki, wajibu, kusimamishwa na 

kufutwa uanachama;  

5 Masuala ya utawala yakijumuisha uongozi, muda, uchaguzi, majukumu 

ya viongozi, kufutwa na kusimamishwa kwa viongozi; 

6 Mikutano ikijumuisha ya Kawaida, Maalum na Mikutano ya Mwaka; 

7 Taratibu za mkutano zikijumuisha notisi, ajenda, akidi, mihtasari na 

maazimio; 

8 Masuala ya uendeshaji yakijumuisha michango ya wanachama, 

shughuli zinazoruhusiwa kufanywa, taratibu za kuhamasisha 

ukusanyaji wa fedha na utoaji wa mikopo; 

9 Mgawanyo wa ziada; 
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10 Taarifa na utunzaji kumbukumbu zikijumuisha kuweka wazi taarifa za 

fedha na taarifa kwa wanachama na mamlaka husika kwa madhumuni 

ya uwazi; 

11 Utaratibu wa kushughulikia malalamiko na migogoro kwa madhumuni 

ya kutatua migogoro;  

12 Uvunjaji wa kikundi ikiwemo sababu na taratibu ; na  

13 Mapitio na marekebisho ya katiba. 
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Fomu Na.1 
___________ 

JEDWALI LA PILI 
___________ 

 
 

AZIMIO LA KUANZISHA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA 
KIJAMII 

 
(Imeandaliwa chini ya kanuni ya 8(2)(c)) 

 

Sisi tulioweka saini kwenye mkutano uliofanyika tarehe …………………. mahali ……………… 

tumekubaliana na kuamua kuanzisha kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 

kitachojulikana kwa jina la KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA KIJAMII 

CHA (Jina la Kikundi) …………………………………………………………. 

 

 

JINA  LA MWANAKIKUNDI    SAINI 

1. ……………………….………………..                    ………………….……..…… 

2. ………………………….…………......                    ……………………………... 

3. ………………….……………………..                    ……………………………... 

4. ………………………………………..                           ……………………………… 

5. ……………………………………….                           ………………………………. 

6. ……………………………………….                           ………………………………. 

7. ………………………………………..                         ……………………………….. 

8. ………………………………………..                         ……………………………….. 

9. ……………………………………….                          ……………………………….. 

10. ……………………………………                          …………………………………… 
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Fomu Na.2 
 

 
MAOMBI YA USAJILI WA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA 

KIJAMII 
 

(Imeandaliwa chini ya kanuni ya 8(1)) 
 

  

KWA: GAVANA 

 BENKI KUU YA TANZANIA  

S. L. P ……………………………. 

…….………………………………….. 

AU 

KWA: MAMLAKA KASIMISHWA 

S.L. P ………………………. 

………………………………….. 

 

YAH: MAOMBI YA USAJILI WA KIKUNDI CHA HUDUMA NDOGO ZA FEDHA CHA 

KIJAMII CHA …….………..…………...............(Jina la kikundi cha huduma ndogo za fedha cha 

kijamii) 

1. Sisi tulioweka saini, kwa niaba ya kikundi cha huduma ndogo za fedha cha kijamii 

kinachopendekezwa, tunaomba usajili wa kikundi tajwa hapo juu chini ya Sheria ya 

Huduma Ndogo za Fedha, 2018. 

2. Kwa mujibu wa kanuni ya 8(2), tunaambatisha maombi yetu pamoja na vifuatavyo: 

(a) nakala mbili za katiba zilizosainiwa na wanachama wote; 

(b) nakala mbili za mihtasari ya mkutano wa awali na mkutano anzilishi wa kikundi 

zilizosainiwa na wanachama wote; 

(c) Maazimio ya wanachama kuanzisha na kusajili kikundi cha huduma ndogo za 

fedha cha kijamii; 

(d) Muundo wa kikundi uliopendekezwa na majina ya viongozi waliopendekezwa; 

(e) Orodha ya wanachama wa awali na uthibitisho wa malipo ya michango ya 

uanachama; na 

(f) barua ya utambulisho kutoka ofisi ya Serikali ya Mtaa au kijiji. 
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3. Anuani ya kikundi au eneo la kufanyia biashara ya huduma ndogo za fedha; 

4. Tunatamka pia kwamba taarifa tulizozitoa hapo juu ikiwemo viambatisho ni sahihi, kwa 

kadri ya uelewa na imani zetu. 

 

       JINA LA MWANAKIKUNDI                           SAINI 

1. ……………………...…………........                        ……………..…….………... 

2. ……………………...………..……..                         ……………..……….……... 

3. …………………..……...…………..                       ……………..…….………... 

4. ……………………………………..                          …………………………….. 
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Fomu Na.3 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
_______ 

 
BENKI KUU YA TANZANIA/MAMLAKA KASIMISHWA 

 
 

HATI YA USAJILI 
(Imeandaliwa chini ya kanuni ya 11(3)) 

 

Na. ya Usajili. …………………………….  

(MKOA/MSM/MWAKA/NA.) 

 

Hii ni kuthibitisha kwamba Kikundi cha Huduma Ndogo za Fedha cha Kijamii cha (Jina 

la Kikundi).…….………..………………………………………...… kilichopo (Mtaa / 

Kijiji) ………………………….…………. kimesajiliwa baada ya kukidhi masharti 

yaliyopo chini ya kifungu cha 28 cha Sheria ya Huduma Ndogo za Fedha, 2018. 

Tarehe………………mwezi………………………………………………… 

………………………………………. 

                                                                                                           SAINI 
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 _______ 
 

JEDWALI LA TATU 
 ______ 

 
(Limeandaliwa chini ya kanuni ya 21(2)) 

 
TAARIFA ZA MSINGI ZA FEDHA NA MASUALA MENGINE HUSIKA 

                                                                                                                            
   SEHEMU A: MAELEZO YA KIKUNDI                                                                                                                      
 
Jina la Kikundi ………………………………………………………………………….. 
 
Namba ya Usajili………………………………………………………………………… 
 
Kijiji/Mtaa………………………………………………………………………………... 
 
Kata ………………………………………………………………………………………… 
 
Wilaya ………………………………………………………………………………………. 
 
Mkoa ………………………………………………………………………………………. 
 
Idadi ya Wanachama: ….………..    (Me)……………. (Ke)………………… 
 
 
SEHEMU B: IDADI YA MIKOPO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA ………………. 
 
 

Salio Anzia Wakati wa Robo Mwaka  Salio Ishia 
Idadi ya 
Mikopo 
iliyotolewa 
kwa Wanaume       
Idadi ya 
Mikopo 
iliyotolewa 
kwa 
Wanawake       

Jumla       

SEHEMU C: THAMANI YA MIKOPO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA………….  
 

(Kiasi kwa Sh.) 

Salio Anzia 

Thamani ya 
mikopo 

iliyotolewa kwa 
Robo Mwaka  

Thamani ya 
Mkopo Uliolipwa 
wakati wa Robo 
Mwaka 

Salio Ishia 

Thamani ya 
Mikopo       
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iliyotolewa kwa 
Wanaume  

Thamani ya 
Mikopo 
iliyotolewa kwa 
Wanawake    

 

Jumla         

 
 
SEHEMU D: MICHANGO YA WANACHAMA, MICHANGO NA MIKOPO YA KIKUNDI 
KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA ……………………… 
 

 Salio Anzia Wakati wa Robo 
Mwaka  

Salio Ishia 

Michango ya Wanachama 
   

Michango Mingine 
   

Jumla ndogo    

Mikopo ya kikundi    

Jumla 
   

  
 
SEHEMU E: TAARIFA YA MAPATO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA…………… 
 

Salio Anzia Robo Mwaka Salio Ishia 

Riba itokanayo na mikopo 
   

Mapato yatokanayo na 
shughuli za kiuchumi za 
kikundi 

   

Misaada    

Jumla ya Mapato    

Mgawanyo wa ziada 
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Matumizi mengine    

Jumla ya Matumizi    

Mapato halisi 
   

 
 

 

Imeandaliwa na…………………………………………………………. 

(Jina la kiongozi wa kikundi) 

Saini……………………………………… 

Tarehe ……………………………………………….  

 
 
 
 
 
 
 
Dar es Salaam,                                              FLORENS LUOGA 
     ………………, 2019                                     Gavana 


